Railway hopper wagon lebur buɗaɗɗen wagon da wagon tanki

Takaitaccen Bayani:

Titin jirgin kasakekunan hawaƊauki kaya a matsayin babban abin sufuri, kuma ana iya raba su zuwa manyan motocin dakon kaya da motoci na musamman na kaya gwargwadon amfaninsu. Motoci na gaba ɗaya suna nufin motocin da suka dace da jigilar kayayyaki iri-iri, kamar motocin gondola, motocin kwali, motocin fala, da sauransu. manyan motocin siminti, da dai sauransu.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

bayanin samfurin

Kekunan jirgin ƙasa suna ɗaukar kaya a matsayin babban abin jigilar kayayyaki, kuma ana iya raba su zuwa manyan motoci masu ɗaukar kaya da kuma manyan motoci na musamman kamar yadda ake amfani da su. Motoci na gaba ɗaya suna nufin motocin da suka dace da jigilar kayayyaki iri-iri, kamar motocin gondola, motocin kwali, motocin fala, da sauransu. manyan motocin siminti, da dai sauransu.

cikakken bayani

Bude wagon

Budaddiyar keken mota ce mai iyaka, bangon gefe kuma babu rufin. Ana amfani da shi ne don jigilar kwal, tama, kayan hako ma'adinai, itace, karafa da sauran kayayyaki masu yawa, kuma ana iya amfani da shi wajen jigilar kananan injuna da kayan aiki. Idan kayan an rufe su da zane mai hana ruwa ko wasu rumfa, za su iya maye gurbin akwatunan don ɗaukar kaya waɗanda ke jin tsoron ruwan sama, don haka gondola tana da haɓaka sosai.

Ana iya raba kekunan buɗaɗɗen kekunan gida biyu bisa ga hanyoyin saukewa daban-daban: ɗaya ita ce gondola ta gaba ɗaya wacce ta dace da aikin ɗaukan hannu ko na inji da kuma sauke kaya; ɗayan ya dace da layin layi da tsayayyen jigilar ƙungiyoyi tsakanin manyan masana'antu da masana'antar hakar ma'adinai, tashoshi, da magudanar ruwa, ta hanyar amfani da juji na sauke kaya.

 

Wagon tanki

Motar tanki wata mota ce mai siffar tanki da ake amfani da ita don ɗaukar ruwa iri-iri, da iskar gas, da kayan foda. Wadannan kayayyaki sun hada da man fetur, danyen mai, mai daban-daban na danko, mai kayan lambu, ruwa ammonia, barasa, ruwa, ruwa-ruwa iri-iri na acid-base, siminti, gubar oxide foda, da dai sauransu. Akwai ma'auni mai girma a cikin tanki wanda ke nuna ƙarfin lodi.

Wagon hopper

Motar Hopper wata mota ce ta musamman da aka samu daga motar kwali, da ake amfani da ita wajen safarar hatsi, takin zamani, siminti, danyen sinadarai da sauran manyan kaya masu tsoron danshi. Kasan jikin motar sanye take da mazurari, bangon gefe a tsaye, babu kofofi da tagogi, kasan bangon karshen yana karkata zuwa ciki, rufin yana dauke da tashar jiragen ruwa, sannan akwai murfin mai kullewa akan tashar jiragen ruwa. Ana iya buɗe ƙofar ƙasa na mazurari da kuma rufe da hannu ko ta inji. Bude ƙofar ƙasa, kuma kayan za a sauke ta atomatik ta nasa nauyi.

 

Keken lebur

Keken falafai ana amfani da shi wajen ɗaukar dogon kaya kamar katako, ƙarfe, kayan gini, kwantena, injuna da kayan aiki da dai sauransu. Motar falaf ɗin tana da ƙasa kawai amma ba bangon gefe, bangon ƙarshen da rufin. Wasu kekunan lebur ɗin suna sanye da bangarorin gefe da na ƙarshen da tsayin su ya kai mita 0.5 zuwa 0.8 kuma ana iya shimfiɗa su. Ana iya kafa su lokacin da ake buƙata don sauƙaƙe lodin wasu kayayyaki waɗanda galibi ana jigilar su ta hanyar buɗaɗɗen kekunan.

 

Akwatin wagon

Akwatin keken keken keke ne mai bangon gefe, bangon ƙarshe, benaye da rufi, da ƙofofi da tagogi a bangon gefe, ana amfani da su don jigilar kayayyaki waɗanda ke tsoron rana, ruwan sama, da dusar ƙanƙara, gami da kowane nau'in hatsi da samfuran masana'antu na yau da kullun. kayan aiki masu mahimmanci, da sauransu. Wasu motocin akwati kuma suna iya jigilar mutane da dawakai.

Idan kuna son ƙarin cikakkun bayanai da samfuran, da fatan za a tuntuɓe mu!

Gidan ajiyarmu1

Gidan ajiyarmu1

Shirya da jirgi

Shirya da jirgi

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana