Yadda za a Aiki da Excavator Saurin Canjin Haɗin gwiwa?

Masu haƙawa suna ɗaukamasu saurin haɗi, wanda kuma aka sani da sauri-canza gidajen abinci. Haɗin gwiwa mai saurin canzawa na excavator zai iya jujjuya da shigar da na'urorin haɗi daban-daban na na'urorin haɗi akan ma'aunin, kamar buckets, rippers, breakers, hydraulic shears, katako grabbers, dutse grabbers, da dai sauransu, wanda zai iya fadada babban amfani da ikon ikon yinsa. excavator kuma ajiye lokaci. , Inganta ingancin aiki.

mai saurin haɗi

Canjin na'urar mai sauri

Dangane da hanyoyi daban-daban na amfani da na'urar mai saurin canzawa, ana iya raba ta zuwa nau'i biyu: nau'in manufa ta gaba ɗaya da nau'in manufa ta musamman.

Nau'in Universal:Yana dogara ne akan tsarin hinged biyu na fil lokacin da aka shigar da madaidaicin guga a ƙarshen sandar excavator, don tsara haɗin tsakanin na'urar canzawa mai sauri da sandar, da haɗin kai tsakanin na'urar sauyawa mai sauri da kayan taimako. yana amfani da fil ko (daidaitacce ko mai motsi) hanyar ƙugiya don cimma. Ta wannan hanyar, ta hanyar daidaita tsaka-tsakin tsakiya da diamita na fil ko kulle ƙugiya a kan na'urar canzawa mai sauri, za a iya samun haɗin kai tare da haɗe-haɗe daban-daban tare da ayyuka daban-daban, kuma ana iya samun sakamako na gaba ɗaya.

Ana iya amfani da wannan na'ura mai saurin canzawa gabaɗaya akan tono na ruwa na ton iri ɗaya, ƙarfin guga, da aiwatar da girman haɗin kai daga masana'anta da yawa.

Yawancin lokaci, na'urar mai saurin canzawa kuma tana da na'urar kullewa ta musamman don tabbatar da cewa abin da aka makala yana haɗe amintacce ba tare da rabuwar bazata ba. Duk da haka, tun da tsaka-tsaki na na'ura mai saurin canzawa kai tsaye yana ƙarawa a cikin sanda da aiwatarwa, yana daidai da ƙara tsawon sandar da radius dige na guga zuwa wani matsayi, wanda ke da mummunar tasiri a kan. da karfi na tono.

Nau'i na musamman:Na'ura ce ta musamman ko jerin injuna waɗanda aka keɓance bisa ga ƙarfin ton da guga na wasu nau'ikan tono na hydraulic. Na'urar taimakon tana haɗa kai tsaye zuwa sandar tono. Amfanin shi ne cewa babu buƙatar canza dangantaka tsakanin sanda da na'ura mai taimako. Sabili da haka, sigogin aikin kamar radius na aiki na guga da ƙarfin tono ba za su yi tasiri sosai ba. Koyaya, nau'in na musamman yana da lahani cewa kewayon aikace-aikacen sa yana iyakance.

haɗin gwiwa mai saurin canzawa

Yadda ake aiki

Da farko, lanƙwasa hannun excavator kuma ajiye shi, wanda ya dace da ainihin aikin da ke ƙasa.
Bayan an gama harhada bututun, a tabbata kar a gurbata kawunan bututun don hana gurbataccen mai daga muhalli. A lokaci guda, yi amfani da zoben roba don toshe kawunan bututu guda biyu. Akwai wutar lantarki a cikin taksi na motar, wanda ke buɗewa da rufewa ta hanyar aiki da haɗin mai saurin canzawa. Domin kayan haɗi ne da aka gyara, ɓangaren wutar lantarki ya bambanta ga kowane mai haƙa, kowa ya kamata ya kula da bambancin.
Kunna wutar lantarki, kuma zaku iya yin tsayin daka sama da ƙasa cikin kusan daƙiƙa 3. Kuna iya ganin cewa gefen baya na mai haɗawa da sauri ya tashi tare da firam ɗin I-dimbin yawa. A lokaci guda kuma ana miƙe hannu kuma a ɗaga hannun sama a kan lokaci, don a iya raba shi da guduma.

Sanarwa

Sanya kayan kariya, safar hannu, tabarau, da sauransu yayin canzawa da farkoguga, kamar yadda tarkace da ƙurar ƙarfe suna iya tashi zuwa cikin idanu lokacin da nauyi ya kama fil ɗin axle. Idan fil ɗin ya yi tsatsa, yana iya zama mai ƙarfi don taɓawa, don haka ya zama dole a tunatar da mutanen da ke kusa da su kula da aminci, kuma fil ɗin da aka cire shima yana buƙatar sanya shi daidai. Lokacin cire guga, sanya guga a cikin kwanciyar hankali.

Lokacin cire fil, tabbatar da kula da aminci, kada ku sanya ƙafafunku ko wasu sassan jiki a ƙarƙashin guga, idan an cire guga a wannan lokacin, zai cutar da ma'aikatan. Lokacin cirewa ko shigar da fil ɗin guga, ramin yana buƙatar daidaitawa, kuma a kula kada ku sanya yatsun ku a cikin ramin fil. Lokacin da za a maye gurbin sabon guga, yi fakin mai tonawa a kan matakin da ya dace.

 


Lokacin aikawa: Juni-07-2022