Maye gurbin hatimi aiki ne mai mahimmanci a cikin gyarawa da kuma kula da kayan aikin yau da kullun. Duk da haka, saboda akwai ɓangarorin maye gurbin da yawa da ake buƙata yayin aikin rarrabawa, aikin yana da rikitarwa sosai. Idan hanyar ba daidai ba ne ko kuma ba a tuna da tsarin wargajewa da taro ba, wasu kurakurai na iya faruwa. Matsala mai mahimmanci. Yawancin masu amfani suna yin tambayoyi daban-daban game da gamuwa daban-daban lokacin da suke maye gurbin hatimi. Mun taƙaita hanyoyin da tsare-tsare yayin da ake maye gurbin hatimi don baiwa sababbi damar yin amfani da su yayin maye gurbin hatimi.
1. Tsakiyar jujjuyawar haɗin gwiwa maye gurbin hatimi
(1) Da farko za a cire screws masu alaƙa da ita, sannan a ɗaga motar hydraulic sanye da ƙaramin firam a ƙarƙashin akwatin gear, sannan a juya ta a wani kusurwa, sannan a ajiye ƙaramin motar motar sannan a ja gefen ƙasa na gearbox.
(2) Rufe shi da bututun dawo da mai da aka yanke (don guje wa fitar da baƙin ƙarfe lokacin da yawan man hydraulic ke gudana daga cikin tsakiya daga haɗin haɗin gwiwa na tsakiya). Cire kusoshi 4 masu gyarawa akan kwanon mai.
(3) Rataya ƙugiya a ɓangarorin biyu na ainihin dangane da haɗin bututu guda biyu a bangarorin biyu na kirji; sa'an nan kuma sanya jack ɗin a kan madaidaicin tuƙi, jack sama, kuma a lokaci guda cire ainihin, za ku iya Maye gurbin da hatimi.
(4) Gyara cibiyar haɗin gwiwa ta tsakiya tare da murfin saman, sannan tura jack ɗin 1.5t zuwa matsayinsa na asali, kuma shigar da wasu abubuwan da aka gyara a baya don kwance hadaddun.
Duk tsarin yana buƙatar aiki ɗaya kawai (haɗin kai kuma yana yiwuwa) kuma baya buƙatar cire kowane bututun mai. Za a iya gyaggyara ƙaramar motar da aka ɗaga da ruwa tare da firam ɗin jaki a kwance, ko kuma ana iya samar da ƙaramin firam ɗin da ke akwai, kuma ana iya samar da madadin filastik cike da gobarar da aka lalatar da ita. Ana iya yin tashin hankali. Ya ƙunshi farantin tushe da sarƙar daidaitacce, kuma an sanye shi da jack don kammalawa. Duk aikin ba shi da wasu kayan aikin taimako kuma yana da sauƙin amfani da kayan aiki, musamman don gyare-gyare mai sauri a wurin.
2. Boom Silinda hatimi maye gurbin
Na'urar bum ɗin yana da mai sosai kuma za'a iya kammala maye gurbin hatimin mai a cikin ɗan gajeren lokaci a matsayin bitar kulawa da yanayinsa, amma a cikin daji, yana da wahala a yi aiki ɗaya na babu kayan ɗagawa. Abin da ke biyo baya shine taƙaitaccen hanyoyin. Ƙunƙarar sarƙoƙi, kama daga tsayi huɗu na igiya, da sauran kayan aikin za su yi aikin. Takamaiman matakan sune:
(1) Da farko, ki faka injin haƙan, ku sa sandar a ƙarshensa, a ɗaga abin albarkun, sannan a ajiye guga a ƙasa.
(2) Haɗa igiyar waya akan bum ɗin da gajeriyar igiyar waya a saman ƙarshen bum ɗin bum ɗin, zazzage ƙarshen ƙugiya da hannu don haɗa igiyar waya, sannan a ɗaure igiyar waya.
(3) Cire kan sandar silinda mai albarku tare da fil mai motsi, cire bututun mai da mai shigowa da fitarwa, da silinda na albarku akan dandamali.
(4) Cire kejin mai motsi, maɓallin katin da ke kan silinda mai girma, cika tsagi a tsayin silinda mai girma tare da ɗigon robar, sanya igiyoyin waya masu dacewa a cikin ramukan fil na hannun naushi da sandunan silinda, sannan a haɗa ta Rigar zobe , sannan a danne sarkar kuma ana iya fitar da sandar fistan.
(5) Sauya hatimin mai sannan a sake saka shi yayin rarrabawa. Idan mutane uku suna aiki tare, yana ɗaukar kusan mintuna 10 don kammalawa.
Abubuwan da ke sama sune hanyoyi masu sauƙi don maye gurbin hatimi na kowa. Don ƙarin hanyoyin gyarawa, zaku iya ci gaba da kula da sugidan yanar gizon mu. Idan kana buƙatar siyan hatimin excavator kona'urorin tona na hannu na biyu, za ku iya tuntuɓar mu, CCMIE zai yi muku hidima da zuciya ɗaya!
Lokacin aikawa: Yuli-30-2024