41. Loder yana da rauni sosai ko baya motsawa a wani ƙayyadadden gudu, kuma sauran kayan aikin na al'ada ne
Batun hukunci:Lokacin da baya tafiya ko tafiya a hankali, babban tuƙi yana juyawa da sauri da ƙarfi. Lokacin da aka ƙara saurin injin ɗin, ƙarar saurin babban abin tuƙi a fili ba ya daidaita da mashin gaba da na baya. A watsa matsa lamba mai a tsaka tsaki da sauran gears ne na al'ada. Bayan an yi amfani da gears, matsa lamba yana raguwa sosai.
Dalilin matsalar:1) An sawa hula mai ɗaukar nauyi ko zoben nailan sosai. 2) Idan hular ɗaukar hoto ko zoben nailan yana cikin yanayi mai kyau ko ɗan sawa kaɗan, to tabbatar da cewa ba a rufe zoben da ke ciki da na waje na kama.
Hanyar magance matsala:Sauya madaidaitan sassan da suka lalace, wato hular hula ko zoben nailan, zoben rufewa na ciki da na waje, kuma gyara tazarar da ke tsakanin hannun shaft da hular ɗaukar hoto.
Binciken gazawa:Idan akwai matalauta ko babu gudu a cikin wani sashe, zai iya kawar da matsalolin gama gari tare da abubuwan da ke cikin da'irar mai da nau'ikan kayan aiki daban-daban, kamar masu jujjuyawa, famfo mai tafiya da matsi na rage bawuloli. Laifin yana faruwa ne kawai a layin mai tsakanin bawul ɗin sarrafa motsi da piston clutch. Bayan sassa masu rauni irin su murfin murfi, a cikin zoben nailan, an sanya zoben rufewa na waje, kuma man da ake kawowa a dakin clutch piston chamber yana zubar da yawa daga sassan sawa, wanda ke haifar da raguwar mai. A cikin tsaka-tsaki ko wasu gears, mai ba zai gudana ta sassan sawa ba, don haka ana nuna matsi na mai akai-akai.
42. Ta atomatik yana motsawa gaba a tsaka-tsaki, kuma ana iya motsawa akai-akai lokacin da kayan aiki na gaba ke aiki.Lokacin da aka yi amfani da na'ura na baya, injin yana daina gudu kuma ba zai iya tafiya ba. Matsin aiki na kowane kaya na al'ada ne
Dalilin matsalar:Babban faifan diski da faifan tuƙi na clutch na gaba suna waldawa kuma an kulle su; piston clutch na gaba yana makale, kuma an toshe bawul ɗin duba wurin zama
Hanyar magance matsala:a kwakkwance clutch na gaba, tsaftace tashar mai, maye gurbin babban farantin karfe da farantin da ke tukawa da ɓarna masu alaƙa, tsaftace duk abubuwan da ke da alaƙa, maye gurbin zoben rufewa na waje, tsaftacewa da share bawul ɗin hanya ɗaya, maye gurbin farantin clutch friction da zoben rufewa na ciki da na waje .
43. Duk na'ura ba za ta yi gaba ba kwatsam yayin tuki, kuma matsa lamba na canjin saurin zai zama al'ada idan bai koma baya ba.
Dalilan matsalar:1) Bawul ɗin rarraba saurin saurin canzawa ba daidai ba ne ko kuma mai tarawa ya lalace (40F, 50D 50F). Tushen sarrafa huhu na madaidaicin bawul ɗin saurin ya makale ko ya lalace. 2) An toshe mashigar mai. 3) An toshe da'irar mai tarawa. 4) Bawul ɗin dakatarwar kula da iska ba daidai ba ne.
Hanyar magance matsala:Tsaftace bawul ɗin keɓewa na bawul ɗin watsawa ko maye gurbin bawul ɗin sarrafa iska don share da'irar mai da ta dace, gyara ko maye gurbin bawul ɗin tsayawar pneumatic
44. Duk injin yana aiki akai-akai. Ba ya juyo ba zato ba tsammani. Kada ku yi tafiya ba tare da ɗaukar nauyi ba. Farantin haɗi na roba ya lalace ko dabaran haɗin yana da hakora
Dalilin matsalar:Cire farantin haɗin haɗin gwiwa, ƙullun gyaran gyare-gyare na farantin haɗin gwiwa sun lalace, da haƙoran haɗakarwa.
Hanyar magance matsala:Sauya farantin haɗin gwiwa na roba da ƙafar haɗuwa
45. Matsakaicin aiki na saurin canzawa shine al'ada, kuma babban motar motar yana juyawa da sauri da karfi lokacin da dukkanin na'ura ke ƙarƙashin nauyi mai nauyi. Duk da haka, dukan na'ura ba zai iya aiki akai-akai ba yayin aikin shebur, kuma akwai foda na ƙarfe a ciki. mai watsawa
Dalilin matsalar:Maɗaukaki masu saurin sauri da ƙananan sauri ba sa canzawa zuwa matsayi mai sauƙi, ko kuma bawul ɗin motsi ba a cikin yanayin da ya dace ba, kullun ya lalace, kuma gaban gaba ya lalace.
Hanyar magance matsala:Rataya maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukakin maɗaukaki a cikin ƙananan gudun kuma gyara sandar ja. Sauya farantin gogayya na kama da lalata sassa masu alaƙa.
Idan kana buƙatar siyakaya na kayalokacin amfani da lodar ku ko kuna sha'awarFarashin XCMG, da fatan za a tuntuɓe mu kuma CCMIE za ta yi muku hidima da zuciya ɗaya.
Lokacin aikawa: Afrilu-09-2024