Gano Laifi gama gari na famfon injin injin excavator

1. Ƙarfin injin ya wadatar kuma aikin yana da al'ada, amma saurin injin yana jinkirin kuma aikin tono yana da rauni.
Famfu na na'ura mai aiki da karfin ruwa na excavator ne plunger m famfo. Bayan yin aiki na ɗan lokaci, abubuwan da ke cikin famfo (Silinda, plunger, farantin rarraba, farantin rami tara, kunkuru baya, da dai sauransu) ba makawa za su yi amfani da wuce gona da iri, suna haifar da ɗigo mai yawa na ciki. Ba a haɗa bayanan sigina ba, yana haifar da rashin isasshen ruwa, yawan zafin mai mai yawa, saurin gudu, da rashin iya kafa matsa lamba, don haka motsi yana jinkirin kuma aikin tono ba shi da tasiri. Don irin waɗannan matsalolin, dole ne a cire famfo na hydraulic kuma a aika zuwa ƙwararrun kamfani don gyarawa. Dole ne a buɗe famfo na ruwa don auna bayanai don tabbatar da matsala tare da tono. Ya kamata a maye gurbin sassan da ba za a iya amfani da su ba, a gyara sassan da za a iya amfani da su, kuma a sake haɗawa da famfo na hydraulic. A ƙarshe, je zuwa benci na daidaitawa da shigo da kaya don gyara kuskure. Kawai daidaita ma'auni mai laushi na kowane tsarin (matsi, kwarara, juzu'i, iko, da sauransu).

Gano Laifi gama gari na famfon injin injin excavator

2. Yin tafiya daga hanya, kuma motsin hannu ɗaya bai dace ba
Ana kasu famfo na ruwa zuwa famfo na gaba da na baya ko na hagu da dama. Idan karkacewar tafiya ta nuna cewa ɗaya daga cikin famfunan ba shi da kyau, hanya mafi sauƙi don yin hukunci ita ce: musanya bututun mai mai matsananciyar matsa lamba biyu na famfo na ruwa. Idan farkon jinkirin kafa ya zama mai sauri, ƙafar sauri ya zama sauri. Idan ya kasance a hankali, yana tabbatar da cewa ɗaya daga cikin famfo ba daidai ba ne. Don irin wannan matsala, kuna buƙatar cire famfo na hydraulic, maye gurbin kayan haɗi a cikin famfo ɗaya, sa'an nan kuma je zuwa benci na calibration da aka shigo da shi don gyarawa. Hakanan yana magance matsalar motsi mara gamsarwa na hannu ɗaya.

3. Ƙarfin injin ya wadatar, amma motar ta gundura (ya shaƙe)
Ita kanta famfon na hydraulic shima yana da adadin kuzari. Idan wutar lantarki ta fi ƙarfin injin, motar za ta makale (manne). Wannan yana buƙatar gyara fam ɗin ruwa akan benci na daidaitawa da aka shigo da shi da kuma rage ƙarfin fam ɗin ruwa zuwa kashi 95% na ƙarfin injin.

4. Lokacin da injin yayi sanyi, komai na al'ada ne. Lokacin da injin yayi zafi, motsi yana raguwa kuma aikin tono yana da rauni
Irin wannan matsala na nufin cewa famfo na ruwa ya kai matsayin da dole ne a sake gyara shi. Sassan ciki na famfo mai ruwa da ruwa suna sawa sosai. Ci gaba da amfani na iya haifar da mummunan lalacewa na sassan ciki na famfun ruwa. Duk sassan sawa na ciki dole ne a musanya su, sake haɗawa da kuma gyara su akan benci na daidaitawa da aka shigo da su don maido da famfo na hydraulic zuwa daidaitaccen yanayin sa.

Idan mai tona ku yana buƙatakayan hakowairin su famfo na ruwa, ko kuma idan kuna son siyamasu tonoda na'urorin tona na hannu na biyu, zaku iya tuntuɓar mu ku tuntuɓar mu. ccmie zai yi muku hidima da zuciya ɗaya.


Lokacin aikawa: Afrilu-30-2024